![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiG3aqdby5HvVZ7LX7g2PQXxkjrvweB8nFbIM4CehdNnrqaibdR0cYCd0hcavv0zk8L5Nz08NObGlW0ww1066LNIsAugvWTS8ghgr7Fooppu9XqnYd0zo3kTVz2JYCyYFGc_pheKK06iIlu/s640/%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%25B5+%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2584%25E0%25B8%25A1%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2584%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%25AA%25E0%25B9%258C+%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%259A%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%25A5%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%2584%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%25A1%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2584%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B7%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%25B7%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25A1%25E0%25B9%2581%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%25AE%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%25A5%25E0%25B9%258C+2017.jpg)
เอสซีจี เคมิคอลส์ รับโล่ดีเด่นด้านการป้องกั นควบคุมการบริโภคเครื่องดื่ มแอลกอฮอล์
พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี พระวรราชาทินัดดามาตุ ประทานโล่ประกาศเกียรติคุณแก่ บริษัท เอสซีจี เคมิคอลส์ จำกัด โดยมี นายชลณัฐ ญาณารณพ กรรมการผู้จัดการใหญ่ เอสซีจี เคมิคอลส์ เป็นผู้แทนบริษัทฯ เข้ารับประทานโล่ในฐานะองค์กรดี เด่นด้านการป้องกันควบคุมการบริ โภคเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ในงาน “วันงดดื่มสุราแห่งชาติ ประจำปี 2560” จัดโดยกระทรวงสาธารณสุข ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเฟสติวัล อีสต์วิลล์ เมื่อเร็ว ๆ นี้
ทั้งนี้ สำนักงานคณะกรรมการควบคุมเครื่ องดื่มแอลกอฮอล์ กรมควบคุมโรค กระทรวงสาธารณสุข พิจารณาการเข้ารับโล่จากประวัติ และผลงานของบุคคลหรือองค์กรที่ ได้สนับสนุนและส่งเสริมการดำเนิ นงานเกี่ยวกับการรณรงค์ควบคุ มการบริโภคเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ โดยมีแผนงานของหน่ วยงานในการดำเนินการควบคุ มการบริโภคเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ รวมถึงมาตรการองค์กรปลอดเครื่ องดื่มแอลกอฮอล์อย่างครอบคลุม ซึ่งที่ผ่านมาเอสซีจี เคมิคอลส์ ได้กำหนดวัฒนธรรมความปลอดภั ยขององค์กร มุ่งสู่ “องค์กรแห่งวัฒนธรรมความปลอดภัย ”มาตั้งแต่ปี 2552 และสร้างวัฒนธรรม “ดื่มไม่ขับ” ขึ้นในปี 2553 มีการกำหนด 9 กฎพิทักษ์ชีวิต หรือ “9 Life Saving Rules” ซึ่งเป็นกฎระเบียบด้ านความปลอดภัยบังคับใช้กับพนั กงานทุกคน และต่อยอดด้วยการรณรงค์ผ่ านแคมเปญ “The LifesaverTM” ผู้พิทักษ์ชีวิต ตั้งแต่ปี 2559 รวมถึงได้สนับสนุนให้เกิ ดการควบคุมการบริโภคเครื่องดื่ มแอลกอฮอล์ ทั้งกับภายในองค์กร คู่ธุรกิจ และกับหน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชนและประชาชนอย่างต่อเนื่ องจนถึงปัจจุบัน
0 Comments:
แสดงความคิดเห็น