![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhdSfMEWMFIU7F3JsOQNuFguh1Ul1V5XhcSDJXHBmAsrqnP0_lhiQogTjUMhJ0eoOmRFyizCUv5M3Nv8hkt1zWd_fgfhtxe8TX9njiaRYLEXwvMnmbIQofzdUGW7wbCmftU34hKslkdGhxr/s640/S__884754.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh8QWyHwG7B9NE_EliFhxZ5ic2dC5SDD5TV4v6f0Q2fOphu_RTn4l3lhvFhQT2g6IRilFiffP_WuR0AnEBf5gIkbOb4RzFt6aJjK38lcmODQXliILoC-3r7rujISKNFq_PmsYEoDlOO66Kv/s640/S__884740.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEje72Asy2zU4mDUvzcs1V0qotYo5lmodDbhdSfRDLtYF1FwxeB1sOlheU9XZ1GUGvOivrkMKEc3wrML1XtiZsIn-SDwQExLY2y7PnUQv1OpOZfohPEY6CMxbnX_iHIQf3aXuATTPya-PAa9/s640/S__884748.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh_LWIbdLbNdIXNwfT56q19erVxu9rqcn71SUZInzWVCGzD4ZNOG-7fE0elvZqCMGmvE6fNlr20PJvVBTimQWqlD75HIJ1GF8PVLUV7pz_5T7wYEFez0kwq7tqvRh67-edouBHALx43vWHR/s640/S__884745.jpg)
เมื่อวันที่ 22 มกราคม 2561 เวลา 13.30 น. นางวราภรณ์ เจริญศิริโชติ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดระยอง มอบหมายให้ นายดงพล รุจิธรรมธัช นายอำเภอบ้านค่าย พร้อมด้วย คณะกรรมการและสมาชิกเหล่ากาชาดจังหวัดระยอง ออกเยี่ยมและให้การช่วยเหลือผู้ยากไร้ ในพื้นที่ตำบลบางบุตร อำเภอบ้านค่าย จำนวน 2 ราย โดยมีหัวหน้าบ้านพักเด็กและครอบครัวจังหวัดระยอง นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบางบุตร ผู้อำนวยการโรงเรียนเขาลอย ผู้แทนพื้นที่การศึกษาเขต 1 ร่วมให้การช่วยเหลือ ดังนี้
1) เด็กชายรังสิมันต์ เทียนไส อายุ 10 ขวบ ป่วยเป็นโรคมะเร็งก้านสมอง ระยะที่ 3 ต้องรับการรักษาด้วยคีโม ปัจจุบันพักการเรียน อาศัยอยู่กับมารดา ที่บ้านพักคนงานในสวนยาง ตำบลบางบุตร อำเภอบ้านค่าย จังหวัดระยอง
2) เด็กชายชนกันต์ ชื่นชม อายุ 5 ขวบ ป่วยเป็นโรคพิการซ้ำซ้อน อาศัยอยู่ที่บ้านเลขที่ 140/4 หมู่ที่ 12 ตำบลบางบุตร อำเภอบ้านค่ายจังหวัดระยอง
###ในการนี้ เหล่ากาชาดจังหวัดระยองได้มอบชุดธารน้ำใจ/เงินช่วยเหลือรายละ 2,000 บาท และเครื่องอุปโภคบริโภคที่จำเป็นต่อการดำรงชีพ
ภาพข่าวโดย ไพจิตรา ภมรานนท์
0 Comments:
แสดงความคิดเห็น