![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiHOgWJG1a_F0Z96PQ-Jc9OGZop5WWIzXWXfBWInOm8mq_3vbUqwg3ejLvExTYpW0RQlGz-4ponYhRFB6LU_CyaCBlGyIMAn-xjEJajtLsiLR5G_elSmcEv2qPR8KIf0gOB5n-r41Bhgieg/s640/%25E0%25B8%2597%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%259B.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgbd3uM4lcWs7ldbzn1QbqAZUV20tt5hxVHqxGyIa5yMeD53mD9Uq89iMhXPdMVoftP13eoPYHv4dMQhWUtNnUDWevdlYcJDDxsXBPlg2DFoU6LM8LQ2X1b0wqDVFhgLsBhtpcKRAi56WPE/s640/176546.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjcbgRy1DEl2OqEiFV4EldcFvMcBgZsordeH32Dh_M0fzTjiSOqgMS6IJtkRU34LCatUXRa3dfH0wsjupA17XdF-kte3JRHH409ejK8Eh0-4kEPnW-wV_KiAEfp-qyaV3DXcfJMRW2nsoxr/s640/176548.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi9TvfF0Em5RK_E3QLZlUgCu_R-GMlIOuCU4CcfB489w7Zzeh39heRYAHI7-x45fafGEeacwa9EExqVKcpJfXm0rLryev3Q5v7H2txw1o1JIT0uBqdYGdryh3R0ByCsU88W6iWezoSpWlqa/s640/176549.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiqbBqvfuxFnpqLOqlr5aYRyuTBQDiaQS7qCttzcxh6tOQXbdZfNRDch6666Af8jQwqQH9REGuXTs9W8Ywa_czDEThv7c4zxFePYlIrsC68jK7GM8J_unWaWOBN567SK0nFLTzo2BMKtgk1/s640/176551.jpg)
พิธีเปิดงานปิดทองพระพุทธโสธร(จำลอง)
เมื่อเช้าวันที่ 15 กพ 2561 ท่านพระครูสถิตวุฒิคุณ เจ้าอาวาสวัดยายดา และ ทวีป แสงกระจ่าง นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตะพง เปิดงานปิดทองพระพุทธโสธร(จำลอง) งานประจำปีจัดขึ้นระหว่างวันที่15-18 กพ 2561 ภายในงานวันที่ 16 กพ2561 มีพิธีรำวง9คู่ วันที่ 17 กพ 2561 มีการแข่งขันเปตองยายดาโอเพ่น มีรางวัลหลากหลายประเภทผู้ใดสนใจกีฬาเปตองเข้าชมการแข่งขันกันได้ การจัดงานครั้งนี้ได้รับการสนับสนุนจาก บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด(มหาชน)ร่วมสนับสนุนกิจกรรมประเพณีท้องถิ่น จึงขอเรียนเชิญท่านร่วมงานบุญประจำปี ณ บริเวณชายเขายายดา หมู่ 14 ต.ตะพง อ.เมือง จ.ระยอง
0 Comments:
แสดงความคิดเห็น