![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhJPbjg28msdO-pp7ETRgReo_YbAJ7dfI60_GIKidzIzN2MGF-p7bT8mOCBN2o2WQlsB6Wzh6-Z22x9wjTVtZ3UWSBAWZZhKmjeE4E2j84v9s-xPjQs6xq_FjsR2Qz8wYfsXbEiW6fUPDEV/s640/903.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjIZKCA1_ZzEZA1SEbRHz0UgONLKITqCjbSdwyj9ZMGLeRrmpTH9N_XyqQdrTHmaJf5eIK9Z6oFM5_Gtari8WUyCm1ttJAMo6Q-bNTCS11ue_Jh2_rvFZcG-3rmMP0TuoOpv18lQliCM3gF/s640/907.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEinLXWlFu1Z79FoBF77r41i2jK8oLINZraB2WjVwBI9DvtQHl85RIu70Bm0UNVrefYOqowqRsvbxQ0RngRzwZnZEJZ9HQDkeQqm_VQsUPbfVOhxTt68bJJp-tOmRV9LpXnchldHvh2_dqev/s320/902.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjpIof1zXjMmF0IpmN6BdkM3_KDrWk451KWC46r_XEDE6iryC-Sr28CC3Ev48_klUCYwRYeCfJMWHFxv2lh2e9KmhmLq7mmRqK2h9joNhVmCObu7ep0N5dMmzQO4sfpoOkQ5TzMUC2mKSjA/s320/904.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjFEyec_KE73WwpCejqfYQnN_W8RVsU3KMBLcOwSvR_CuV-4KXrGABldRh6r_2yHo2CpfHAyMgOdBsDiq9X5sSb3zeLmaJ0r2I6mrQBqbtHaiLmlZEG1UIcOcXWeiUVefdkFdOcsIwLtq8X/s320/906.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEinfGL5GFF1Br0N0RVbdONJr9Op9YrULZg2q1v-G1XFulJtCZjtWvAn43j63k9IEtmtH2wy0r63eLsbA7m_3WEjZQnsEvhhbHKkGZAR-2gKVgyq_STkpRJqY608TAdt7Z49K1DdkwjK8wh6/s320/IMG_4345.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhgTnDB521igiwprJkD5xkPjA1PhoeJZHs2vKZX-MAEa_qSx4YWiDsoQ-xBpd3tljYUzR3fJqPDmaCg3mR-ZPUtt6uJSVFP1DfXUpUupDtubG4PX2avXYjQKO1IQYmHYC-wqb05FUcXDvzN/s320/%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%2594%25E0%25B9%2587%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%25AB%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%2587+Model+Room.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjx8j94dckj7wOO_kwijMgQXyAzLBoEyO0zmE9iC-VbUmHre-8rNBa3ejLwf21NVBci-FSmitW3mmV75Uc09DqvoNCRxo86xe2jmOW8xcCf4YZlF-YmhmGlTK3EkyMheIemtZqY3dgr_KAB/s640/901.jpg)
นับเป็นพระมหากรุณาธิคุณอย่างหาที่สุดมิได้ ที่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช มหิตลาธิเบศ
รามาธิบดี จักรีนฤบดินทร สยามินทราธิราช บรมนาถบพิตร และสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินทรงเปิดโรงโอเลฟินส์ของบริษัท ปิโตรเคมีแห่งชาติ จำกัด หรือ บริษัท พีทีที โกลบอล เคมิคอล จำกัด (มหาชน) ในปัจจุบัน และกลุ่มอุตสาหกรรมปิโตรเคมีกลุ่มที่ 1 ณ นิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด อำเภอเมือง จังหวัดระยอง เมื่อวันอังคารที่ ๒๑ มกราคม พ.ศ. ๒๕๓๕ ซึ่งถือเป็นจุดกำเนิดในการพัฒนาอุตสาหกรรมปิโตรเคมีของประเทศให้เกิดประโยชน์และคุณค่าสูงสุดให้กับประเทศจวบจนปัจจุบัน
0 Comments:
แสดงความคิดเห็น