![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjbpV3TOQofcb-WO5KxOds-e4HIjdhPtUF2FIe2EtEY8U3hJZ2He_d-TGgY7xT-v66ExgK9bR6aewIomOfebaiptsEhWmB7TTk0PAEODPkP1RTzFW0vUn25rGxUz7eSUz-UD2e7TXfjFnww/s640/IMG_9447.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhrAMqvnl6EQsze_Mcg7WiJlSRiGLOqiQbXTZIiYMy_Qxf-YBXW-bjVud0Pr2c9TH3JlcXe-GiuGSndmm5SQ0ttg5GMAPkEk24Osk2bY7OnDekuW5YRHU4Nz3IMpXontSCTF0orTh2YSesJ/s640/IMG_9341.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjbwQ_EnWixYiEysSkSBGz_oKfEC8iwkoA-VfdE1U55MIEMUBubWZFFPxKxX0nC85-0WLMuDTIXNmNlxUspfyQvEY20LKINo6bB0fQxMPtFCrua2UmsNagZgRLCYpUJZ339QaK7yUwZQKps/s320/IMG_9485.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEijoIWCvo1JCPQx0PRGEaqDG7fcZ7RDZ4iEldGOsTtKP2-pcjyvtqIp7FpMHH0sk3EV5zkaBu6ETAUJgSRawmFlUNW4yP7OWdH7tEarMqLSHvbNKkEBPE4hqnWRSxJT6sDC6I1p4IhCo1rG/s320/IMG_9488.jpg)
PTTGC เปิดบ้านต้อนรับสื่อมวลชนระยองเยี่ยมชมกิจการ
ตามรอยเสด็จพระราชดำเนินในหลวงรัชกาลที่ 9
ตามรอยเสด็จพระราชดำเนินในหลวงรัชกาลที่ 9
วันที่
21 ธันวาคม 2559 ผู้บริหารและพนักงาน บริษัท พีทีที โกลบอล เคมิคอล จำกัด (มหาชน) ให้การต้อนรับสื่อมวลชนระยองอย่างอบอุ่นในกิจกรรม
“PTTGC
เปิดบ้านพบสื่อมวลชนระยอง ประจำปี 2559” ณ สำนักงานระยอง เพื่อเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจในอุตสาหกรรมปิโตรเคมี
รวมถึงการดำเนินงานของกลุ่มบริษัท พีทีที โกลบอล เคมิคอล ทั้งในด้านสิ่งแวดล้อม ความปลอดภัย กระบวนการผลิต
และนวัตกรรม เพื่อสร้างความเชื่อมั่น และกระชับความสัมพันธ์อันดีกับสื่อมวลชน
คุณวราวรรณ
ทิพพาวนิช ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ สายงานกิจการองค์กร กล่าวว่า
“หน่วยงานสื่อสารและภาพลักษณ์องค์กรมีภารกิจในการให้ข้อมูลข่าวสารที่เป็นประโยชน์ผ่านสื่อมวลชน ทั้งนี้บริษัทฯ จะไม่สามารถบรรลุเป้าหมายการสื่อสารได้หากขาดสื่อมวลชนให้ความร่วมมือและคำแนะนำดีๆ กับทีมงานเสมอมา นอกจากนี้ บริษัทฯ ยังได้รับการสนับสนุนที่ดีจากสื่อมวลชนมาอย่างยาวนาน หากมองย้อนไปในอดีตเมื่อพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชเสด็จพระราชดำเนินทรงเปิดโรงโอเลฟินส์ บริษัท ปิโตรเคมีแห่งชาติ จำกัด และกลุ่มอุตสาหกรรมปิโตรเคมีกลุ่มที่ 1 เมื่อวันอังคารที่ 21 มกราคม 2535 นับเป็นพระมหากรุณาธิคุณหาที่สุดมิได้ต่อ PTTGC จวบจนทุกวันนี้ โดยพระองค์ท่านได้ทรงปลูกต้นประดู่แดงไว้เป็นที่ระลึกด้วย”
“หน่วยงานสื่อสารและภาพลักษณ์องค์กรมีภารกิจในการให้ข้อมูลข่าวสารที่เป็นประโยชน์ผ่านสื่อมวลชน ทั้งนี้บริษัทฯ จะไม่สามารถบรรลุเป้าหมายการสื่อสารได้หากขาดสื่อมวลชนให้ความร่วมมือและคำแนะนำดีๆ กับทีมงานเสมอมา นอกจากนี้ บริษัทฯ ยังได้รับการสนับสนุนที่ดีจากสื่อมวลชนมาอย่างยาวนาน หากมองย้อนไปในอดีตเมื่อพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชเสด็จพระราชดำเนินทรงเปิดโรงโอเลฟินส์ บริษัท ปิโตรเคมีแห่งชาติ จำกัด และกลุ่มอุตสาหกรรมปิโตรเคมีกลุ่มที่ 1 เมื่อวันอังคารที่ 21 มกราคม 2535 นับเป็นพระมหากรุณาธิคุณหาที่สุดมิได้ต่อ PTTGC จวบจนทุกวันนี้ โดยพระองค์ท่านได้ทรงปลูกต้นประดู่แดงไว้เป็นที่ระลึกด้วย”
ปัจจุบัน PTTGC ดำเนินธุรกิจด้านปิโตรเคมีและการกลั่นแบบครบวงจร
บริษัทฯ มุ่งมั่นที่จะพัฒนาผลิตภัณฑ์ให้มีคุณภาพที่ดีสนองตอบความต้องการของลูกค้า โดยการใช้ทรัพยากรธรรมชาติอย่างรู้คุณค่า
มีการจัดการสิ่งแวดล้อมที่ดี ดำเนินธุรกิจด้วยความโปร่งใสควบคู่กับการดูแลสังคมอย่างต่อเนื่องและยั่งยืน
ดังจะเห็นได้จากกิจกรรม CSR ที่บริษัทฯ ตั้งใจสร้างสรรค์ให้มีความครอบคลุมทุกมิติเพื่อดูแลและพัฒนาสังคมควบคู่ไปกับการพัฒนาธุรกิจ
ส่งเสริมให้มีการนำผลิตภัณฑ์ของบริษัทฯ มาเป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรม อาทิ
โครงการซั้งเชือกซั้งกอ เป็นต้น บริษัทฯ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าโครงการต่างๆ
จะสำเร็จลุล่วงเป็นที่ยอมรับของสังคมได้ด้วยแรงสนับสนุนที่ดีจากสื่อมวลชนตลอดไป
0 Comments:
แสดงความคิดเห็น