![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEie57UKwKNyWQ42CIsNJThDZ9FzLf0XEA0Xr6-TFQ4piPDRz15BtoTg-SQyB511a2ctLts4IxDV2TcTepC6mhnIMeWecUkgtmBLK8R7k_DUDU450Irvy0nsPGwxdmMNtwzmX2cgeMSt6iV3/s320/5.4.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhBDdpOA5lK_WYmwb25Hvhej0CRbS_R_xOaW13_c-yPmiVisNly42-3A3s8sEemh4JAM-Igx8WvBkLff6xcwHgztlvbcXyUkisdj4526NFGWHjIc2R_dLI939BcCw6mAlHZI6Hu0xEXMcx3/s320/9.2.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgpnVRD9I5nscaItL4rJBEMsS07q52Vq7OXXH8-dHP_-LacfWziJXQNNmTCXNSrTOeIn1oDiaOs4rtW7T2N25HCqggyEzfIXdlRCQYvj6ckVz9ByMUhmNbmGmVWx91K_FisBrTveHEwO34M/s320/9548.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjB0C459IzX5lV26vPczENS_ZaovQwitcNhamJKt14mSI2d8pft5SccyycEifWHGlwHhk7XsAKtFwBzISy0Kam8KydwoZidPvBqQTgWQravWtp0uJk0JMnY51Zd4AdpfDDUD-kGezvyN1GV/s320/9550.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjJe5y21spYmjHZSi7iH8az2MLdlpE7dCOLsPULh4FfwEmVTwpRV9ngLmZR6OTEXRmEaw4yvvmQ3gM9wWwxOiQ3b9mtOjs4CeJDQSXjFEqAO5ovrQ4mViQHWwm9Am_b5U7YEPH7M16LU0OZ/s320/IMGL6114.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiV2MNjSDMAWe6h01QxSHRMbhYf3qVUKG2QAZoqB27HQS-LwfWOKwVJB-jPR_ybuUmsBS2JZ-LGDL5iOzBB_VFmxp_LDFnYAXIYwnIxmGf0AbfReVYx7vTMv7SQ9__xeABStsfmr1NDm34m/s320/IMGL6118.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi6BKlwp4HKNLgexXtmqUqhyTLnF8OuvyH-SkJqO1RDwXn4g7XPY3WLkGOaWofWm46y80UaavCeGBc8dx22UtfFj-wwJrR0vUKO2nCWOoenIRoz_hdoN_4Znj0DkJpTHgfOc41CovUWaR80/s320/IMGL6126.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg0Pp_OuI-VUGT6VOgZgw5wVjVLtS7CajIKhGV4BXAiEmc81m3mo9CNhgpWCwg0fNNH5NyE4nJUMJb_nMoueqfsAPWPRvsQpKK0tQ97yLaA1prqFkX2c4kAIwy8C2Dp3yHxS1DRpH2Z8hfO/s320/S__17367060.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgz1elVeE0xrih4hofYZbO8-SpBImWwBNDhu9DhBUp4hlWREsQ3n9vN_ol1xNp3dg-sYxQmHq5fpjpUIqCDRKlXTE5sEGkBRSSBpot0GILIh32M6NZWtlQIR8eiIP2PSaeNHli0NlVkNPSx/s320/S__17367061.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgDjPS1UvkB11iFaRoOfYexm370qJkm371bEpiEP-AGWuTaG1N1JgbXisCXyNl-o03N4Kn5LCL4Ppchj1XX95Ut1ScwR6sQkofO6b9Xp3_I0_DJzKFCp4-LdAAlp1H7RmNlNtbhGTxom7i8/s320/S__17367062.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhaHC1TA0KDrhod0VA4xkFwBJDC3AJuJeSCA2QHL7sP68RYSk9kVC9XxGDJhHcuGEYBglqldG4lWccgBOcdxG4BrWdzvgEEkKx_JBbLnVPOnP9bgKyMFO27DXox69dq6kuVSSEMZILMBqRp/s320/S__17367063.jpg)
PTTGC จัดกิจกรรมถวายความภักดี ประดิษฐ์ดอกไม้จันทน์ 10,009
ดอก ถวายพ่อของแผ่นดิน
คุณสุพัฒนพงษ์ พันธ์มีเชาว์
ประธานเจ้าหน้าที่บริหารและกรรมการผู้จัดการใหญ่ PTTGC พร้อมด้วยผู้บริหารและพนักงานจิตอาสาจากทุกสายงานร่วมกิจกรรม
“ประดิษฐ์ดอกไม้จันทน์...ดอกไม้ในใจ ถวายพ่อของแผ่นดิน” โดยมีอาจารย์ลำปาง เพชรกรรพุมและอาจารย์ชญานันท์
รัตนวิไลวรรณ ศูนย์น้ำใจไมตรี กรมส่งเสริมวัฒนธรรม กระทรวงวัฒนธรรม
พร้อมด้วยพนักงานจิตอาสาครูต้นแบบซึ่งได้รับการฝึกอบรมจากอาจารย์ศูนย์การศึกษานอกโรงเรียน กาญจนาภิเษก (วิทยาลัยในวัง) รวมทั้งครูต้นแบบจากชุมชนมาบชลูดและเทศบาลเมืองมาบตาพุด
เป็นผู้สอนประดิษฐ์ดอกไม้จันทน์ เมื่อวันที่ 13-15 มิ.ย. 60
ที่ผ่านมา
ทั้งนี้ PTTGC มีเป้าหมายประดิษฐ์ดอกไม้จันทน์จำนวน 10,009
ดอก
เพื่อนำไปสมทบกับกลุ่ม ปตท. รวมทั้งสิ้น 100,009 ดอก
และส่งมอบให้กรุงเทพมหานคร สำหรับแจกจ่ายให้กับประชาชนที่เข้าร่วมในพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช
ณ ท้องสนามหลวง ในช่วงเดือนตุลาคมที่จะถึงนี้
0 Comments:
แสดงความคิดเห็น